Câu hỏi chung bị trộn mặc dù đã tắt tính năng Trộn câu hỏi (Ngân hàng đề thi)

khuyenpb

Aztest kiểm tra giúp em. Em có tạo 1 ngân hàng đề thi Tiếng anh. Như hình bên dưới

Screen Shot 2019-09-23 at 6.15.40 PM.png

Trong ngân hàng này em có 2 mục Đọc hiểu (Chứa các câu hỏi chung). Ở đây giả sử mục [Đọc hiểu] Tiếng anh 4, em có 15 câu hỏi chung (tương ứng với 3 bài đọc hiểu, mỗi bài 5 câu hỏi)

Screen Shot 2019-09-23 at 6.17.27 PM.png

Em đã thực hiện cấu hình đề thi Tiếng anh như sau:
Screen Shot 2019-09-23 at 6.18.35 PM.png

Đồng thời đã bỏ tick mục của cấu hình này!
Screen Shot 2019-09-23 at 6.18.44 PM.png

Sau đó em tạo đề thi dựa vào cấu hình này (Đồng thời vẫn bỏ chọn "Hiển thị ngẫu nhiên câu hỏi/ đáp án"

Screen Shot 2019-09-23 at 6.20.16 PM.png

Sau khi tạo đề thành công. Em test thử đề thi, thì các câu hỏi trong phần "Câu hỏi chung" đều bị đổi vị trí và không đúng như mong muốn

Screen Shot 2019-09-23 at 6.22.00 PM.png

Mong Aztest hỗ trợ giúp em phần này ạ! Em cảm ơn!

huuthoqt1994

Moderator
Vấn đề bạn đang gặp phải hiện tại hệ thống chưa hỗ trợ được, nên việc dùng câu hỏi chung từ ngân hàng sẽ gặp vấn đề như trên.
AZtest đang bàn hướng xử lý phù hợp, và vấn đề này chắc cũng chưa giải quyết sớm được. Chừng nào xong sẽ có thông báo để bạn kiểm tra lại.
Với loại câu hỏi chung này hiện tại bạn có thể tạo danh sách câu hỏi cố định (không dùng ngân hàng) thì vẫn được không có vấn đề nào nhé.
Cảm ơn bạn đã phản hồi.

khuyenpb

Vâng ạ, vì 1 đề thi tiếng anh sẽ có các câu hỏi lựa chọn và câu hỏi chung nên mong là sắp tới mình sẽ kiểm tra vấn đề này sớm nhé!

lovemathtype

Vâng ạ, vì 1 đề thi tiếng anh sẽ có các câu hỏi lựa chọn và câu hỏi chung nên mong là sắp tới mình sẽ kiểm tra vấn đề này sớm nhé!
Bạn chỉ giúp mình cách biên soạn câu hỏi chung cho môn tiếng anh với , mình chưa biết biên soạn , bạn cho mình xem một vài hình mẫu nhé